Search
FyrirvariESTA.us veitir upplýsingar um Electronic System for Travel Authorization. ÞEssi síða er í einkaeigu og tengist ekki Bandaríska ríkinu.

SEVP – Náms- og skiptigestaáætlun

Að sigla leiðina til náms í Bandaríkjunum getur verið flókið fyrir íbúa utan Bandaríkjanna og ríkisborgara utan Bandaríkjanna. Það verður mikilvægt að skilja kerfi eins og námsmanna- og skiptigestaáætlunina (SEVP) til að tryggja hnökralaus umskipti. Þar sem bandarísk ESTA Visa umsókn leyfir þér ekki að læra í okkur bjuggum við til þessa grein sem þjónar sem yfirgripsmikil leiðarvísir fyrir SEVP, sem veitir lykilinnsýn í hlutverk þess, þátttöku bandaríska heimavarnarráðuneytisins og mikilvægar upplýsingar um mismunandi námsmenn vegabréfsáritanir flokkar. Tilgangurinn er að búa tilvonandi alþjóðlega nemendur þá þekkingu sem þarf til að taka upplýstar ákvarðanir um námsferð sína í Bandaríkjunum.

Að skilja SEVP

Náms- og skiptigestaáætlunin (SEVP) er hluti af rannsóknardeild þjóðaröryggis undir bandarískri innflytjenda- og tollgæslu. SEVP þjónar sem nauðsynlegt viðmót fyrir ríkisstofnanir til að fá aðgang að upplýsingum um nemendur sem ekki eru innflytjendur.

Það stýrir og hefur fyrst og fremst umsjón með stofnunum sem bjóða upp á nám fyrir þessa nemendur og tryggir að farið sé að reglum og reglugerðum sem bandarísk stjórnvöld setja fram. Einn lykilaðili í þessu forriti er bandaríska heimavarnarráðuneytið, sem notar SEVP til að fylgjast með og fylgjast með skólum, skiptast á gestaáætlunum og ekki innflytjendum á meðan þeir heimsækja Bandaríkin og taka þátt í bandaríska menntakerfinu.

SEVP og Student Visa flokkar

Það eru nokkrir vegabréfsáritunarflokkar tengdir SEVP sem væntanlegir nemendur ættu að vera meðvitaðir um. Þú þarft að hafa í huga að Visa Waiver Program (VWP) er ekki raunhæf vegabréfsáritun, þar sem það leyfir þér að vera í Bandaríkjunum aðeins í 90 daga. Má þar nefna F-1 fyrir akademíska nemendur, M-1 fyrir iðnnema og J-1 fyrir skiptigesti. Hver þessara flokka hefur sérstök hæfisskilyrði.

Til dæmis verða umsækjendur um F-1 vegabréfsáritun að vera skráðir í akademískt nám, ekki tungumálaþjálfun. Aftur á móti henta M-1 vegabréfsáritanir fyrir þá sem eru skráðir í starfsnám eða önnur ófræðinám, en J-1 vegabréfsáritanir eru fyrir einstaklinga sem eru samþykktir til að taka þátt í vinnu- og námi sem byggir á skiptigestaáætlunum.

Val á réttum vegabréfsáritunarflokki er mikilvægt þar sem það ákvarðar leyfilega starfsemi, lengd dvalar og aðrar kröfur um áætlun. Skilningur á þessum greinarmun getur hjálpað nemendum að velja sem eru í samræmi við námsmarkmið þeirra og tryggja að farið sé að bandarískum innflytjendalögum.

SEVP

SEVP vottun og tilnefndir skólafulltrúar (DSOs)

SEVP vottun er skyldubundin krafa fyrir bandaríska skóla sem vilja skrá nemendur sem ekki eru innflytjendur. Þessi vottun sannar að stofnunin uppfyllir ákveðnar kröfur og samþykkir að fara að reglum og reglugerðum sem bandarísk stjórnvöld setja. Vottunarferlið felur í sér yfirgripsmikla endurskoðun á námskrá skólans, aðstöðu, hæfi kennara og ráðningaraðferðir.

Lykilþáttur SEVP er hlutverk tilnefndra skólafulltrúa (DSO). DSOs eru skipaðir af SEVP-vottaðum skólum til að þjóna sem brú á milli skólans, nemenda og bandarískra stjórnvalda. Þeir gegna órjúfanlegum þátt í stjórn SEVP og tryggja að skólinn og nemendur sem ekki eru innflytjendur fari að bandarískum innflytjendalögum.

DSOs axla margvíslega ábyrgð. Þeir halda utan um nemendaskrár í upplýsingakerfi nemenda og skiptigesta (SEVIS), veita nemendum nauðsynlegar leiðbeiningar um að viðhalda stöðu sinni, hjálpa þeim að skilja reglur og reglur sem lúta að dvöl þeirra og námi og tilkynna allar breytingar á högum nemenda til SEVP. Þeir veita í raun og veru stuðning og aðstoð til nemenda, sem gerir námsferð þeirra í Bandaríkjunum siglegri og ánægjulegri.

SEVP skráningarferli

Að skipta yfir í menntakerfi Bandaríkjanna sem alþjóðlegur námsmaður felur í sér mörg skref og verklagsreglur. Þessi hluti mun leiða þig í gegnum SEVP skráningarferlið, afmarka hvert skref nákvæmlega, útskýra nauðsynleg skjöl og útlista greiðsluferlið fyrir námsmanna- og skiptigestaupplýsingakerfi (SEVIS).

Skref fyrir skref leiðbeiningar til að skrá þig í SEVP

Fyrsta skrefið í SEVP skráningarferlinu er að rannsaka og sækja um í SEVP-vottaða skóla. Þegar það hefur verið samþykkt mun skólinn skrá þig í SEVIS og gefa þér eyðublað I-20. Þú þarft að greiða SEVIS gjaldið, sem hægt er að gera á netinu, og sækja síðan um vegabréfsáritun hjá bandaríska sendiráðinu eða ræðismannsskrifstofunni í þínu landi. Fyrir vegabréfsáritunarviðtalið þitt þarftu að fylla út vegabréfsáritunarumsókn á netinu (DS-160). Þegar vegabréfsáritunin hefur verið samþykkt geturðu undirbúið ferð þína til Bandaríkjanna.

Áskilin skjöl og upplýsingar fyrir SEVP skráningu

Nokkur skjöl eru nauðsynleg fyrir SEVP skráningu. Það mikilvægasta af þessu er eyðublaðið I-20, sem skólinn þinn gefur upp við staðfestingu. Þú þarft einnig gilt vegabréf, SEVIS auðkenni þitt (finnst á eyðublaði I-20), kvittun sem staðfestir greiðslu SEVIS gjalds og sönnun fyrir fjárhagslegum stuðningi meðan á áætluninni stendur. Fyrir vegabréfsáritunarumsóknina þína þarftu vegabréfsmynd, DS-160 staðfestingarsíðuna og greiðslukvittun umsóknargjalds.

SEVIS gjald greiðsla og staðfestingarferli

SEVIS gjaldið er skyldugjald fyrir alþjóðlega nemendur sem skrá sig í bandaríska skóla. Þú getur greitt þetta gjald á netinu með kreditkorti. Gjaldið fyrir F-1 og M-1 nemendur er $350, en J-1 skiptigestir greiða $220. Eftir greiðslu verður þú að prenta kvittunina til skráningar. Þessari kvittun verður einnig krafist við vegabréfsáritunarviðtalið þitt, svo það er mikilvægt að halda henni öruggum. Þetta lýkur SEVP skráningarferlinu og þú ert nú skrefi nær námsferð þinni í Bandaríkjunum

sevp portal sevp certified sevp opt

Viðhalda stöðu og samræmi við SEVP

Eftir að hafa fengið inngöngu í bandarískan skóla og tryggt viðeigandi vegabréfsáritun þurfa nemendur að halda uppi stöðu sinni sem ekki innflytjendur. Þetta krefst stöðugrar innritunar í fullu starfi, með undantekningum aðeins við sérstakar aðstæður samþykktar af DSO. Að viðhalda stöðu felur einnig í sér að komast áfram í átt að því að ljúka valinni námsbraut.

SEVP nemendur verða tafarlaust að tilkynna allar breytingar á persónulegum eða fræðilegum aðstæðum þeirra til DSO þeirra, sem mun síðan uppfæra skrár sínar í SEVIS. Þessar breytingar gætu falið í sér breytingar á heimilisfangi, breytingar á meiriháttar eða hvers kyns refsidóma. Vanræksla á þessum kröfum getur leitt til alvarlegra afleiðinga, þar með talið uppsögn á SEVIS-skrá nemandans og hugsanlega brottvísun.

SEVP og ráðningarmöguleikar

Nemendur sem ekki eru innflytjendur kanna oft atvinnutækifæri til að öðlast hagnýta reynslu og framfleyta sér fjárhagslega. Atvinna á háskólasvæðinu er venjulega leyfð með F-1 vegabréfsáritunarstöðu, að uppfylltum ákveðnum skilyrðum. Nemendur mega vinna allt að 20 tíma á viku á meðan skólinn er í námi og í fullu starfi í frímínútum.

Að auki geta nemendur öðlast hagnýta reynslu á sínu fræðasviði í gegnum Curricular Practical Training (CPT) og valfrjálsa verklega þjálfun (OPT). CPT verður að vera óaðskiljanlegur við aðalnám nemandans og er venjulega veitt á meðan á náminu stendur, en hægt er að stunda OPT fyrir eða eftir útskrift.

Hins vegar er nauðsynlegt fyrir nemendur að skilja þær takmarkanir sem tengjast vegabréfsáritunarstöðu þeirra. Sérhver óviðkomandi ráðning getur leitt til taps á stöðu. Nemendur ættu alltaf að hafa samráð við DSO áður en þeir samþykkja vinnu til að tryggja að farið sé að vegabréfsáritunarskilyrðum sínum.

Úrræði og stuðningur við SEVP nemendur

Til að hjálpa nemendum að sigla námsferð sína í Bandaríkjunum eru fjölmörg úrræði og stuðningskerfi til staðar. Í fyrsta lagi bjóða SEVP-vottaðir skólar upp á margs konar úrræði eins og náms- og starfsráðgjöf, geðheilbrigðisþjónustu, tungumálaaðstoð og stuðning við menningaraðlögun.

Í öðru lagi eru opinbera SEVP vefsíðan og önnur auðlindir stjórnvalda dýrmætur vettvangur til að fá nákvæmar upplýsingar um nám í Bandaríkjunum, viðhalda stöðu og skilja reglur og reglur. Vefsíður eins og Study in the States og US Citizenship and Immigration Services veita alhliða leiðbeiningar.

Að lokum eru stuðningsnetin og samfélögin sem eru til staðar í mörgum háskólum ómissandi fyrir alþjóðlega námsmenn. Þetta getur verið allt frá alþjóðlegum stúdentaskrifstofum og nemendaklúbbum til samfélagsins sem byggir á samfélagi. Þeir geta hjálpað nemendum að tengjast öðrum, finna til að þeir tilheyra og sigla farsællega um menntunarferð sína í Bandaríkjunum. Ef þú hefur einhverjar frekari spurningar varðandi SEVP vegabréfsáritunina skaltu ekki hika við að hafa samband við okkur strax.

student and exchange visitor program sevp

Aukaupplýsingar

SEVP gátt

SEVP-gáttin er nettól fyrir F-1 nemendur í valfrjálsu verklegu námi (OPT) að loknu námi. Það gerir nemendum kleift að tilkynna persónulegar upplýsingar og vinnuveitendaupplýsingar beint til SEVP.

SEVP vottað

Skóli er talinn SEVP-vottaður þegar hann hefur heimild frá bandaríska heimavarnarráðuneytinu (DHS) til að skrá alþjóðlega nemendur. Þessi vottun gefur til kynna að skólinn uppfylli kröfurnar og samþykkir að fara eftir stefnu SEVP.

SEVP OPT

Undir SEVP geta gjaldgengir nemendur sótt um valfrjálsa verklega þjálfun (OPT) til að öðlast starfsreynslu á sínu fræðasviði. Það má taka fyrir eða eftir að námi lýkur, en sérstakar reglur gilda.

Náms- og skiptigestaáætlun (SEVP)

SEVP er forrit á vegum bandarískra innflytjenda- og tollaeftirlits (ICE) sem fylgist með skólum og nemendum sem ekki eru innflytjendur í F og M vegabréfsáritunarflokkum og aðstandendum þeirra (F-2 og M-2).

SEVP gátt (Gátt fyrir námsmanna- og skiptigestaáætlun)

Þessi vefgátt gerir alþjóðlegum nemendum á OPT kleift að tilkynna beint breytingar á persónulegum og vinnuveitendaupplýsingum sínum til SEVP, sem auðveldar fylgni við bandarísk innflytjendalög.

Búðu til SEVP Portal reikning

SEVP Portal reikningur er hægt að búa til af gjaldgengum nemendum sem eru á OPT eftir lokun. Þegar skólinn hefur slegið OPT meðmæli nemandans inn í SEVIS skrána sína mun nemandinn fá tölvupóst með leiðbeiningum um að búa til gáttareikning sinn.

SEVP samþykkt

Hér er átt við skóla sem hafa farið í gegnum vottunarferlið með SEVP og hafa verið samþykktir til að taka við alþjóðlegum nemendum.

Gestaáætlun nemendaskipta (SEVP)

Þetta forrit, stjórnað af ICE, er ábyrgt fyrir því að viðurkenndar stofnanir séu í samræmi við bandarísk innflytjendalög og reglur og að nemendur sem ekki eru innflytjendur haldi vegabréfsáritunarstöðu sinni.

SEVP forrit

SEVP áætlunin er bandarísk stjórnvöld sem ætlað er að fylgjast með skólum og nemendum til að tryggja að farið sé að innflytjendastefnu.

Gestaáætlun ICE nemendaskipta

Náms- og skiptigestaáætluninni er stjórnað af bandarísku innflytjenda- og tollaeftirlitinu (ICE), útibúi DHS. Það fylgist með og býður upp á leiðbeiningar fyrir SEVP-vottaða skóla og skráða alþjóðlega nemendur.